Số lượng truy cập: 4650183
Hành chính và Dịch vụ công > Câu hỏi thường gặp > Quản lý nhà
V/v mua nhà theo NĐ 61/CP
20/09/2007 GMT+7
Câu hỏi:
Kính thưa UBND Quận 1.
Tôi nộp đơn xin mua nhà theo NĐ 61/CP đã 17 tháng nay (từ 20.4.2006), nhưng chưa được giải quyết bán vì có đơn tranh chấp.
Ngày 9.7.2007, UBND Quận 1 đã có văn bản trả lời đơn cho người tranh chấp với kết luận : "Việc Ông Phạm Hoàng Hải có đơn đề nghị ngăn chặn Ông Huỳnh Độ Tôn mua hoá giá nhà số 29 Nguyễn Văn Nguyễn, P. Tân Định, Quận 1 là nhà ở thuộc sở hữu Nhà nước, không có cơ sở để xem xét giải quyết theo quy định" (văn bản số 1553/UB-QLĐT, ngày 9.7.2007).
Như vậy việc tranh chấp đã được UBND Quận 1 thụ lý, làm rõ và đã có kết luận từ hơn 2 tháng nay (cụ thể là 2 tháng 11 ngày), đã gửi cho người có đơn tranh chấp và HĐBNỞ Quận 1 cũng đã nhận được văn bản này. Nhưng đơn xin mua nhà theo NĐ 61/CP của tôi vẫn chưa được giải quyết!
Xin hỏi :
- Suốt 17 tháng qua, HĐBNỞ Quận 1 chưa giải quyết bán vì tranh chấp, nay việc tranh chấp đã được cơ quan chức năng giải quyết xong. Tại sao vẫn chưa giải quyết bán ?
- Có còn quy định nào cần phải bổ sung để hoàn tất thủ tục mua nhà theo NĐ 61/CP của Chính phủ?
- Muốn được giải quyết mua nhà, tôi phải làm sao?
Rất mong sớm nhận được câu trả lời của UBND Quận 1.
Trân trọng.
(Nếu có thể, xin chuyển câu trả lời về địa chỉ email: huynhdoton@yahoo.com - Thành thật cám ơn).
Người gửi: Huỳnh Độ Tôn
Trả lời:
Đơn vị hồi đáp:
In bài này
Liên hệ
Trở về